วิธีรับโปรตีนบาร์ที่คุณชื่นชอบในราคาถูกกว่า

โปรตีนบาร์เพิ่งกลายเป็นวัตถุดิบสำหรับนักชิมและสังคมส่วนใหญ่ เป็นขนมขบเคี้ยวแบบ 'go-to' ที่ดีที่สุดสำหรับทุกคนที่ต้องการทานอาหารเพื่อสุขภาพเนื่องจากขนาดที่แบ่งส่วนรสชาติที่ดีและสุขภาพ ความอิ่ม ประโยชน์.

ปัญหาเดียวของแถบเหล่านี้คือราคาแพง (โดยประเภทของมันคือแน่นอน) ฉันมักจะฉีกทุกครั้งที่เดินเข้าไปในร้านเพื่อซื้อของว่างอย่างรวดเร็วมันคุ้มค่าที่จะจ่ายเพิ่มเล็กน้อยสำหรับบาร์เมื่อเทียบกับถุงชิปหรือไม่? คำตอบคือใช่ การเติมพลังให้ร่างกายของคุณด้วยอาหารที่ดีต่อสุขภาพและน่าพึงพอใจควรจะคุ้มค่าเสมอ แต่ฉันเข้าใจว่าของเหล่านี้อาจมีราคาแพง กองทุนนักศึกษาของฉันมีที่ว่างไม่เพียงพอสำหรับบาร์ที่ชื่นชอบเหล่านี้การรับประทานอาหารเหล่านี้เป็นสิ่งสำคัญสำหรับฉันดังนั้นฉันจึงใช้เวลาในการค้นคว้าเพื่อให้มันทำงาน



How to make jamba juice acai bowl. วิธีทำ

ต่อไปนี้เป็นราคาของบาร์ 'เทรนด์ยอดนิยม' บางส่วนที่ฉันสังเกตเห็นเป็นพิเศษว่าบัญชีอาหารเพื่อสุขภาพจำนวนมากบน Instagram ได้รับความสนใจ:



Gomacro Bar

Gomacro บาร์อยู่ในรายชื่อแถบโปรตีนที่ฉันชอบมากที่สุดพวกเขาเคี้ยวอร่อยและน่าพอใจมาก มีขายในซูเปอร์มาร์เก็ตรายใหญ่ส่วนใหญ่ Target, Walmart และร้านกาแฟบางสาขา โปรตีนบาร์ของพวกเขาเป็นมังสวิรัติออร์แกนิกและมีให้เลือกมากกว่า 15 รสชาติ ความจริงที่ว่าบาร์เป็นทั้งวีแก้นและออร์แกนิกแน่นอนว่าทำไมพวกเขาถึงอยู่ในด้านที่แพงกว่า



ราคาเฉลี่ยของการซื้อบาร์เอกพจน์ในร้านค้าคือ 3.06 เหรียญ ในขณะที่ราคาแพ็คละ 12 คือ $ 24.99 ทำให้ราคาต่อหน่วย $ 2.08 . หากซื้อแท่งละ 30 วันราคาจะเท่ากับ $ 91.80 ในทางกลับกันหากซื้อจำนวนมากราคาจะเป็น 62.40 ดอลลาร์ . ซึ่งหมายความว่าเงินออมทั้งหมดต่อเดือนจะเป็น $ 29.40 .

RxBar

RxBars เป็นความนิยมล่าสุดและยิ่งใหญ่ที่สุดในขณะนี้ ไม่เพียง แต่จะมีรสชาติสำหรับเกือบทุกรสชาติ แต่ตอนนี้ RxBar ได้เปิดตัว 'kids bar' และแพ็คเก็ตเนยถั่ว ความนิยมใน RxBars นี้น่าจะมาจากการที่แต่ละแท่งของพวกเขาประกอบด้วยส่วนผสมน้อยกว่าห้าอย่างซึ่งทั้งหมดนี้เป็นส่วนผสมที่มีราคาแพงทีเดียว



วิธีกำจัดสีผสมอาหารบนผิวหนัง

ราคาเฉลี่ยของ RxBar แต่ละตัวคือ 2.25 เหรียญ ในขณะที่ราคาแพ็คละ 12 คือ $ 19.99 ทำให้ราคาต่อหน่วย 1.67 เหรียญ . หากซื้อแท่งละ 30 วันราคาจะเท่ากับ $ 67.50 ในทางกลับกันหากซื้อจำนวนมากราคาจะเป็น $ 50.10 . ซึ่งหมายความว่าเงินออมทั้งหมดต่อเดือนจะเป็น $ 17.40 .

เพอร์เฟคบาร์

บาร์ที่สมบูรณ์แบบเป็นความสุขส่วนตัวของฉันอย่างแน่นอนในตอนนี้ไม่มีอะไรเหมือนพวกเขาอีกแล้ว เนื้อเนียนและรสชาติเหมือนกับว่าคุณกำลังทานเนยถั่วหนึ่งช้อนเต็ม (หรือรสอื่น) แท่งเหล่านี้มีราคาแพงเป็นพิเศษเนื่องจากไม่ใช่จีเอ็มโอและมีรสหวาน น้ำผึ้งออร์แกนิก .

น้ำตาลในกระป๋องพริกไทย

ราคาเฉลี่ยของแต่ละคนที่สมบูรณ์แบบคือ 2.49 เหรียญ ในขณะที่ราคาแพ็คละ 12 คือ $ 24 .00 ทำให้ราคาต่อหน่วย 2.00 เหรียญ . หากซื้อแท่งละ 30 วันราคาจะเท่ากับ $ 74.70 ในทางกลับกันหากซื้อจำนวนมากราคาจะเป็น $ 60.00 . ซึ่งหมายความว่าเงินออมทั้งหมดต่อเดือนจะเป็น $ 14.70 .

บทเรียน # 1: ซื้อเป็นกลุ่ม

ดังที่เห็นได้จากการเปรียบเทียบราคาวิธีหนึ่งในการประหยัดเงินในแท่งเหล่านี้ (และทุกอย่างในชีวิต) คือการซื้อจำนวนมากแทนที่จะซื้อสินค้าทีละชิ้น ร้านค้าที่ขายบาร์เหล่านี้สามารถทำได้ ราคาให้สูงขึ้นเล็กน้อย กว่าราคาต่อหน่วยดังนั้นวิธีนี้จึงสามารถทำกำไรได้ การประหยัดอาจไม่ได้ดูน่าทึ่งในระดับรายเดือน แต่ถ้าคุณเป็นคนที่กินขนมชิ้นเดียวกันอย่างสม่ำเสมอเป็นเวลาเกือบหนึ่งปีล่ะ? สิ่งนี้อาจใกล้เคียงกับที่ใดก็ได้ตั้งแต่ $ 150 - $ 300 ในการออมต่อปีซึ่งเป็นเรื่องใหญ่สำหรับโปรตีนบาร์

ถ้าคุณเป็นคนแบบฉันที่ไม่ชอบผูกพันกับรสชาติเดิม ๆ ในช่วงเวลาที่กำหนดให้ซื้อแพ็คแบบต่างๆ ยังดีกว่า แต่แพ็คจำนวนมากสองสามชุดล่วงหน้าและผสมเข้าด้วยกันอาจดูเหมือนเป็นเงินจำนวนมากที่จะใช้จ่ายในการเยี่ยมชมซูเปอร์มาร์เก็ตเพียงครั้งเดียว แต่การวางแผนด้วยวิธีนี้จะคุ้มค่า

บทเรียน # 2: สร้างด้วยตัวคุณเอง

อาสิ่งที่ทุกคนชื่นชอบ - งานที่น่ากลัวในการสร้างแถบโปรตีนของคุณเองหรือจำลองรายการโปรดจากทางเดินอาหารเพื่อสุขภาพ การทำโปรตีนบาร์ไม่จำเป็นต้องเป็นงานที่ยากที่จะไม่มีวันดีเท่ากับการทำโปรตีน หากคุณมุ่งมั่นที่จะออมเงินอย่างแท้จริงฉันขอแนะนำให้พิจารณาตัวเลือกนี้

ฉันฉี่มากเมื่อฉันดื่มน้ำ

Gomacro Bar Copycats: เนยถั่ว , เนยถั่วช็อกโกแลต

RxBar Copycats: ช็อกโกแลตกาแฟ RxBar , ช็อคโกแลต เกลือทะเล RxBar , บลูเบอร์รี่ RxBar

สำเนาบาร์ที่สมบูรณ์แบบ: ดาร์กช็อกโกแลตเนยถั่ว , เนยอัลมอนด์แฟลกซ์น้ำผึ้ง , เนยถั่วมะพร้าว

เมื่อผู้คนคุ้นเคยกับวัตถุบางอย่างรวมถึงอาหารอาจเป็นเรื่องยากมากที่จะยอมแพ้หากมีราคาแพงเกินไป สำหรับสายตาแล้วแถบโปรตีนอาจดูไม่แพง แต่จะเพิ่มขึ้นในระยะยาว การซื้อจำนวนมากและการสร้างบาร์ของคุณเองเป็นเพียงสองทางเลือกที่สามารถใช้ในชีวิตประจำวันเพื่อลดค่าใช้จ่ายของสินค้าเหล่านี้ หากคุณเป็นอะไรที่เหมือนกับฉันและโปรตีนบาร์เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตของคุณให้ใช้เวลาในการค้นคว้างบประมาณของคุณและสำรวจตัวเลือกต่างๆ มีความสุขของว่าง!

โพสต์ยอดนิยม